Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi: शेतकऱ्यांना पंतप्रधान किसान योजनेचा 16 वा हप्ता कधी मिळणार? या महिन्यात मिळू शकतो 16 वा हप्ता

Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi: नवीन वर्षाच्या आगमनासोबत, शेतकरी प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या (Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi) 16 व्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत. मात्र, शेतकऱ्यांनी आता पंतप्रधान किसान यांच्या 16व्या कार्यकाळाची फारशी चिंता करण्याची गरज नाही. कारण केंद्र सरकार लोकसभा निवडणुकीपूर्वी 16 वा हप्ता जारी करणार आहे. यासाठी सरकारने सर्व तयारी केली आहे. तथापि, शेतकर्‍यांना याआधी ई-केवायसी करणे आवश्यक आहे, अन्यथा तुम्ही पीएम किसान लाभांपासून वंचित राहू शकता.

Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi: शेतकऱ्यांना पंतप्रधान किसान योजनेचा 16 वा हप्ता कधी मिळणार? या महिन्यात मिळू शकतो 16 वा हप्ता

पीएम किसानचा १५ वा हप्ता १५ नोव्हेंबरला जमा झाला

गेल्या वर्षी 15 नोव्हेंबर रोजी भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Modi) यांनी 15 वे पंतप्रधान किसान यांचे भाषण प्रसिद्ध केले. तेव्हापासून आतापर्यंत 80 दशलक्षाहून अधिक शेतकऱ्यांना पंतप्रधान किसान योजनेचा लाभ झाला आहे. विशेष म्हणजे सरकारने आतापर्यंत 15 हप्त्यांमध्ये 281 कोटी रुपये दिले आहेत. Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi

16वा हप्ता फेब्रुवारी किंवा मार्चच्या शेवटच्या आठवड्यात जमा होईल

प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना ही केंद्रीय क्षेत्रातील योजना आहे. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना वर्षाला ६ हजार रुपये दिले जातात. विशेष म्हणजे हे रुपये प्रत्येकी 2,000 रुपयांच्या तीन समान मूल्यांमध्ये जारी करण्यात आले होते. पैसे थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होतात. आतापर्यंत केंद्र सरकारने पंतप्रधान किसानकडून 15 घोषणा जारी केल्या आहेत. आता शेतकरी 16 व्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत. असे म्हटले जाते की केंद्र सरकार फेब्रुवारी किंवा मार्चच्या शेवटच्या आठवड्यात 16 वा हप्ता जारी करू शकते. अशा प्रकारे शेतकरी पीएम किसान पिकांची वेळेवर पेरणी करू शकतात. Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi

या नंबरवर कॉल करा

गेल्या वर्षी 15 नोव्हेंबर रोजी भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Modi) यांनी 15 वे पंतप्रधान किसान यांचे भाषण प्रसिद्ध केले. तेव्हापासून आतापर्यंत 80 दशलक्षाहून अधिक शेतकऱ्यांना पंतप्रधान किसान योजनेचा लाभ झाला आहे. विशेष म्हणजे सरकारने आतापर्यंत 15 हप्त्यांमध्ये 281 कोटी रुपये दिले आहेत. 110 दशलक्ष शेतकऱ्यांना त्याचा फायदा झाला आहे.

Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi

जर शेतकऱ्यांना पीएम किसानशी संबंधित कोणत्याही समस्येचे निराकरण करायचे असेल तर ते ईमेलद्वारे pmkisan-ict@gov.in वर संपर्क साधू शकतात. दरम्यान, सरकारने पंतप्रधान किसान योजना हॉटलाइन: 155261 किंवा 1800115526 (टोल-फ्री) किंवा 011-23381092 वर देखील डायल केले आहे. या क्रमांकावरूनही शेतकऱ्यांशी संपर्क साधता येईल. पीएम किसान बद्दल संबंधित माहिती मिळवू शकतात.

Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi: शेतकऱ्यांना पंतप्रधान किसान योजनेचा 16 वा हप्ता कधी मिळणार? या महिन्यात मिळू शकतो 16 वा हप्ता

याप्रमाणे ई-केवायसी पूर्ण करा

सरकारने पीएम किसान सन्मान निधी योजनेच्या लाभार्थ्यांसाठी ई-केवायसी अनिवार्य केले आहे. तुम्ही ई-केवायसी पूर्ण न केल्यास आणि तुमच्या जमिनीची पडताळणी न केल्यास, तुम्हाला पुढील हप्त्याचा लाभ मिळणार नाही.

  • तुम्हाला ई-केवायसी करायचे असल्यास, तुम्हाला पीएम किसान योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल. उजव्या बाजूला, तुम्हाला e-KYC पर्याय निवडावा लागेल.
  • त्यानंतर आधार क्रमांक आणि पडताळणी कोड टाकावा लागेल.
  • यानंतर, तुम्हाला आधारशी संबंधित तुमचा नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांक टाकावा लागेल.
  • आता तुम्ही “Get OTP” वर क्लिक करू शकता.
  • एकदा तुम्ही ओटीपी टाकल्यानंतर तुमचे ई-केवायसी पूर्ण होईल.

1 thought on “Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi: शेतकऱ्यांना पंतप्रधान किसान योजनेचा 16 वा हप्ता कधी मिळणार? या महिन्यात मिळू शकतो 16 वा हप्ता”

Leave a Comment