Solar Pump Yojana : शेतकऱ्यांनो सोलर पंप योजनेच्या खोट्या संदेश पासून सावध राहा ! महाउर्जा कडून माहिती

Solar Pump Yojana Fake SMS: पीएम कुसुम योजना नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालय, नवी दिल्ली यांनी जुलै 2019 मध्ये आणि राज्य सरकारने मे 2021 मध्ये नियुक्त केली होती. या योजनेंतर्गत अर्ज प्रक्रिया देखील पूर्णपणे ऑनलाइन आहे. त्यामुळे महाराष्ट्र ऊर्जा विकास प्राधिकरणाने (महाऊर्जा) सरकारी प्रसिद्धी पत्रकाद्वारे लाभार्थींना योजनेच्या नावाने लाभार्थी शेअर पेमेंटचा दावा करणारे बनावट मजकूर संदेश (एसएमएस) प्राप्त झाल्यास सावधगिरी बाळगण्याचे आवाहन केले आहे. Solar Pump Yojana Fake Messages

Solar Pump Yojana : शेतकऱ्यांनो सोलर पंप योजनेच्या खोट्या संदेश पासून सावध राहा ! महाउर्जा कडून माहिती

बऱ्याच शेतकऱ्याना खालील मोबाईल क्रमांक वरून बनावट app तयार करून सर्व्हे करून पैसे भरण्याचे संदेश आले आहेत. तरी शेतकरी बांधवाना विनंती आहे कोणत्याही मोबईल क्रमांक वरून संदेश आल्यास त्यावर विश्वास ठेऊ नाही. फक्त meda किंवा महाउर्जा कडून संदेश आला तरच आपला सर्वे करून पैसे भरावेत. सर्वे करताना अधिकृत play store वरील MEDA Beneficiary app वरूनच आपला सेल्फ सर्व्हे व पैसे भरावेत.

बनावट संदेश खालीलप्रमाणे Solar Pump Yojana Fake SMS

Solar Pump Yojana : शेतकऱ्यांनो सोलर पंप योजनेच्या खोट्या संदेश पासून सावध राहा ! महाउर्जा कडून माहिती

महाराष्ट्र ऊर्जा विकास प्राधिकरणाने योजनेच्या अंमलबजावणीसाठी स्वतंत्र ऑनलाइन पोर्टल विकसित केले आहे ज्याद्वारे शेतकरी अर्जाची कागदपत्रे अपलोड करू शकतात, अर्जांचे पुनरावलोकन करू शकतात, लाभार्थी हिस्सा भरण्यासाठी शेतकऱ्यांना एसएमएस पाठवू शकतात, लाभार्थी हिस्सा ऑनलाइन भरू शकतात आणि पुरवठादार निवडू शकतात.

Kusum Solar Pump Yojana:

योजनेंतर्गत, राज्य सरकारने 1,04,823 सौर कृषी जलपंप बसविण्यास मान्यता दिली आहे आणि महारायच्या माध्यमातून जिल्हा लक्ष्य निश्चित करण्यात आले आहेत. महाऊर्जामध्ये आतापर्यंत सुमारे 75 हजार 778 सौर कृषी जलपंप बसविण्यात आले आहेत. पीएम कुसुम योजनेंतर्गत, राज्यातील शेतकऱ्यांना दिवसा सिंचनासाठी 90 ते 95 टक्के अनुदानासह 3, 5 आणि 7.5 एचपी ट्रान्समिशनलेस सोलर फार्म वॉटर पंप दिले जातील. सौर कृषी पंपाच्या पात्र लाभार्थ्यांना पंपाच्या क्षमतेनुसार खुल्या वर्गातील शेतकऱ्यांना 10% लाभ वाटा आणि अनुसूचित जाती, अनुसूचित जमाती प्रवर्गातील शेतकऱ्यांना 5% लाभ वाटा देण्यासाठी एसएमएस पाठवला जाईल. शेतकऱ्यांनी बनावट मेसेज येण्यापासून सावध राहावे, अशी माहिती महारजा यांनी दिली.

Solar Pump Yojana : शेतकऱ्यांनो सोलर पंप योजनेच्या खोट्या संदेश पासून सावध राहा ! महाउर्जा कडून माहिती

सोलर पंप योजनेची नवीन पात्र यादी डाउनलोड करण्यासठी येथे क्लिक करा

2 thoughts on “Solar Pump Yojana : शेतकऱ्यांनो सोलर पंप योजनेच्या खोट्या संदेश पासून सावध राहा ! महाउर्जा कडून माहिती”

Leave a Comment