Advance Crop Insurance : या जिल्ह्यातील 59 हजार शेतकऱ्यांच्या खात्यात पिक विमा अग्रीम जमा

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Advance Crop Insurance

Advance Crop Insurance: प्रधानमंत्री पिक विमा योजनेंतर्गत जिल्ह्यातील 59,004 शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 10 लाख रुपयांच्या आगाऊ पीक विम्याचे 41 कोटी रुपये जमा करण्यात आले आहेत. प्रधानमंत्री पीक विमा योजनेंतर्गत जिल्ह्यातील 59,004 शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 41 कोटी रुपयांचा आगाऊ पीक विमा जमा झाला आहे. दिवाळीपूर्वी आगाऊ पीक विमा देऊन शेतकऱ्यांना दिलासा मिळत आहे. राज्याच्या पीक विमा कंपनीने पीक विमा वाटपाच्या पहिल्या टप्प्याला मान्यता दिली आहे. Advance Crop Insurance

Advance Crop Insurance : या जिल्ह्यातील 59 हजार शेतकऱ्यांच्या खात्यात पिक विमा अग्रीम जमा

बहुतांश ठिकाणी पीक विम्याची आगाऊ रक्कम दिवाळीपूर्वी शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होईल, असे कृषीमंत्री धनंजय मुंडे यांनी सांगितले. यवतमाळ जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना दिवाळीपूर्वी रक्कम मिळावी यासाठी पालकमंत्री संजय राठोड यांनी पाठपुरावा केला. त्यानंतर रिलायन्स प्रॉपर्टी इन्शुरन्स कंपनीने जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना पीक विम्याची आगाऊ रक्कम भरण्यास मान्यता दिली. विमा कंपन्यांनी पीक विमा भरपाईची रक्कम थेट लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात वितरीत करण्यास सुरुवात केली आहे.

Advance Crop Insurance

जिल्ह्यात तीन लाख ६६ हजार ९८९ शेतकरी सहभागी झाले आहेत. 8 लाख ४४ हजार ७५७ शेतकऱ्यांचे अर्ज दाखल झाले. जुलैमध्ये अतिवृष्टीमुळे बाधित झालेल्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा योजनेंतर्गत स्थानिक आपत्ती जोखीम अंतर्गत 5 लाख २५ हजार ५४१ चेतावणी नोंदविली आहेत. पंचनाम्याद्वारे प्राप्त झालेल्या आगाऊ सूचनेनुसार, विमा कंपन्या आणि पीक विमा कार्यकारी महामंडळ मार्फत ५९ हजार ४०४ शेतकर्‍यांना 41 कोटी रुपयांची भरपाईची रक्कम 9 तारखेला जमा करण्यात आली आहे.

Advance Crop Insurance : या जिल्ह्यातील 59 हजार शेतकऱ्यांच्या खात्यात पिक विमा अग्रीम जमा

Crop Insurance: तुमच्या जिल्ह्याला किती पिक विमा मिळणार? पहा जिल्हानिहाय यादी

Advance Crop Insurance : या जिल्ह्यातील 59 हजार शेतकऱ्यांच्या खात्यात पिक विमा अग्रीम जमा

35 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 1700 कोटी रुपयाचा अग्रिम पिक विमा जमा होण्यास सुरवात, पहा जिल्हा निहाय यादी

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

2 thoughts on “Advance Crop Insurance : या जिल्ह्यातील 59 हजार शेतकऱ्यांच्या खात्यात पिक विमा अग्रीम जमा”

Leave a Comment